Tạp chí Đời sống và Pháp luật
RSS
Đăng nhập
Tạp chí Đời sống và Pháp luật

Hội Luật gia

Hội Luật gia tỉnh Đồng Tháp: Phát huy tinh thần đoàn kết, chủ động sáng tạo, hướng về cơ sở

Hội Luật gia tỉnh Đồng Tháp: Phát huy tinh thần đoàn kết, chủ động sáng tạo, hướng về cơ sở

Ngày 22/10, Hội Luật gia tỉnh Đồng Tháp long trọng tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024-2029.

TS.Trần Công Phàn: Phát huy sức mạnh đại đoàn kết toàn dân

TS.Trần Công Phàn: Phát huy sức mạnh đại đoàn kết toàn dân

TS.Trần Công Phàn – Phó Bí thư Đảng đoàn, Phó Chủ tịch, Tổng thư ký Hội Luật gia Việt Nam, ĐBQH khóa XV, tham gia Đoàn Chủ tịch Ủy ban TWMTTQ Việt Nam khóa X.

Phó Chánh án Nguyễn Văn Tiến làm Chi hội trưởng Chi hội Luật gia Tòa án Nhân dân tối cao

Phó Chánh án Nguyễn Văn Tiến làm Chi hội trưởng Chi hội Luật gia Tòa án Nhân dân tối cao

Ngày 4/10, Chi hội Luật gia Tòa án Nhân dân tối cao long trọng tổ chức Đại hội nhiệm kỳ 2024 – 2029.

4 nhà tái định cư đầu tiên ở Làng Nủ được lắp đặt vào giữa tháng 10

4 nhà tái định cư đầu tiên ở Làng Nủ được lắp đặt vào giữa tháng 10

Theo kế hoạch, ngày 15/10, lực lượng quân đội sẽ lắp đặt 4 ngôi nhà tái định cư đầu tiên cho người dân Làng Nủ.

Hội Luật gia Tp.HCM: Đoàn kết, đổi mới, kỷ cương, phát triển

Hội Luật gia Tp.HCM: Đoàn kết, đổi mới, kỷ cương, phát triển

Trong 2 ngày 19-20/9, Hội Luật gia Tp.HCM long trọng tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ IX, nhiệm kỳ 2024-2029 với chủ đề Đoàn kết, đổi mới, kỷ cương, phát triển.

Hội Luật gia tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu: Nâng cao vai trò, tổ chức hoạt động Hội trong nhiệm kỳ mới

Hội Luật gia tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu: Nâng cao vai trò, tổ chức hoạt động Hội trong nhiệm kỳ mới

Phó Chủ tịch, Tổng Thư ký Hội Luật gia Việt Nam Trần Công Phàn biểu dương những kết quả Hội Luật gia tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu đạt được trong nhiệm kỳ qua.

Hội Luật gia tỉnh Lai Châu: Tiếp tục phát huy tinh thần hướng về cơ sở

Hội Luật gia tỉnh Lai Châu: Tiếp tục phát huy tinh thần hướng về cơ sở

Ngày 13/9, Hội Luật gia tỉnh Lai Châu tổ chức thành công Đại hội đại biểu Hội Luật gia tỉnh Lai Châu lần IV, nhiệm kỳ 2024-2029.

Hội Luật gia tỉnh Sơn La: Hướng hoạt động về cơ sở và tính thiết thực trong công tác hội

Hội Luật gia tỉnh Sơn La: Hướng hoạt động về cơ sở và tính thiết thực trong công tác hội

Ngày 12/9, Hội Luật gia tỉnh Sơn La long trọng tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ III, nhiệm kỳ 2024 - 2029.

Hội Luật gia tỉnh Hưng Yên: Tiếp tục xây dựng Hội ngày càng phát triển vững mạnh

Hội Luật gia tỉnh Hưng Yên: Tiếp tục xây dựng Hội ngày càng phát triển vững mạnh

Phó Chủ tịch Hội Luật gia Việt Nam đánh giá cao những thành tựu mà các cấp Hội Luật gia tỉnh Hưng Yên đạt được, nhấn mạnh một số nội dung trọng tâm cần triển khai.

Hội Luật gia Việt Nam góp phần đấu tranh bảo vệ lợi ích quốc gia, dân tộc bằng hoạt động đối ngoại

Hội Luật gia Việt Nam góp phần đấu tranh bảo vệ lợi ích quốc gia, dân tộc bằng hoạt động đối ngoại

Chủ tịch Nguyễn Văn Quyền khẳng định hoạt động đối ngoại và hợp tác quốc tế của Hội Luật gia Việt Nam đã phát triển vượt bậc, đạt nhiều thành tựu to lớn.

Hội Luật gia Việt Nam tham gia Đại hội Hiệp hội Luật gia Châu Á - Thái Bình Dương (COLAP) lần thứ II

Hội Luật gia Việt Nam tham gia Đại hội Hiệp hội Luật gia Châu Á - Thái Bình Dương (COLAP) lần thứ II

Đại hội Hiệp hội Luật gia Châu Á - Thái Bình Dương (COLAP) lần thứ II được tổ chức tại Tokyo, Nhật Bản.

Chi hội Luật gia Học viện Tư pháp phát huy lợi thế trong lĩnh vực pháp luật

Chi hội Luật gia Học viện Tư pháp phát huy lợi thế trong lĩnh vực pháp luật

Chiều ngày 29/8, Chi hội Luật gia Học viện Tư pháp đã tổ chức thành công Đại hội toàn thể hội viên lần thứ I, nhiệm kỳ 2024-2029.

Hội Luật gia tỉnh Cao Bằng: Chủ động hơn nữa trong công tác Hội

Hội Luật gia tỉnh Cao Bằng: Chủ động hơn nữa trong công tác Hội

Sáng 28/8, Hội Luật gia tỉnh Cao Bằng long trọng tổ chức Đại hội đại biểu Hội Luật gia tỉnh Cao Bằng khóa VI (nhiệm kỳ 2024-2029).

Hội Luật gia tỉnh Bình Thuận: Đẩy mạnh công tác phổ biến, giáo dục pháp luật

Hội Luật gia tỉnh Bình Thuận: Đẩy mạnh công tác phổ biến, giáo dục pháp luật

Ngày 27/8, Hội Luật gia tỉnh Bình Thuận tổ chức Đại hội Hội Luật gia tỉnh lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2024 -2029.

Hội Luật gia tỉnh Ninh Bình: Tiếp tục kiện toàn, phát triển hơn nữa các cấp hội

Hội Luật gia tỉnh Ninh Bình: Tiếp tục kiện toàn, phát triển hơn nữa các cấp hội

Đó là một trong những ý kiến chỉ đạo của TS. Nguyễn Văn Quyền - Chủ tịch Hội Luật gia Việt Nam tại Đại hội đại biểu Hội Luật gia tỉnh Ninh Bình lần thứ VII.

Đại hội đại biểu Hội Luật gia tỉnh Bạc Liêu nhiệm kỳ 2024 - 2029

Đại hội đại biểu Hội Luật gia tỉnh Bạc Liêu nhiệm kỳ 2024 - 2029

Ngày 23/8, tại Tp.Bạc Liêu, Hội Luật gia tỉnh Bạc Liêu tổ chức Đại hội đại biểu Hội Luật gia tỉnh Bạc Liêu lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024 - 2029.

TS. Trần Công Phàn nêu những tồn tại, bất cập trong việc quản lý, sử dụng nguồn tài nguyên đất

TS. Trần Công Phàn nêu những tồn tại, bất cập trong việc quản lý, sử dụng nguồn tài nguyên đất

Phó Chủ tịch Hội Luật Gia Việt Nam cho rằng giai đoạn vừa qua hiệu quả khai thác, sử dụng đất đai một số chỗ chưa cao, còn nhiều hạn chế....

Nâng cao hiệu quả thực thi Luật Đất đai: Cần sự vào cuộc của hệ thống chính trị

Nâng cao hiệu quả thực thi Luật Đất đai: Cần sự vào cuộc của hệ thống chính trị

Theo Chủ tịch Hội Luật gia Việt Nam Nguyễn Văn Quyền, Luật Đất đai (sửa đổi) là đạo luật quan trọng, tác động đến mọi mặt của xã hội.

Hội Luật gia thành phố Đà Nẵng là điểm sáng, tấm gương cho các hội luật gia khác

Hội Luật gia thành phố Đà Nẵng là điểm sáng, tấm gương cho các hội luật gia khác

Ngày 7/8, Hội Luật gia thành phố Đà Nẵng đã tổ chức Đại hội Đại biểu lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2024-2029.

Sự quan tâm của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng với giới luật gia

Sự quan tâm của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng với giới luật gia

Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng là nhà lãnh đạo kiệt xuất, mẫu mực, có tầm vóc thời đại và sức ảnh hưởng lớn của Đảng và Nhà nước ta.

Hội Luật gia Việt Nam viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng

Hội Luật gia Việt Nam viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng

Hội Luật gia Việt Nam viếng Đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam.

Hội Luật gia Việt Nam dâng hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ nhân dịp 27/7

Hội Luật gia Việt Nam dâng hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ nhân dịp 27/7

Trong không khí trang nghiêm, đoàn đại biểu Hội Luật gia Việt Nam kính cẩn nghiêng mình tưởng niệm, bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với các anh hùng liệt sĩ.

“Các luật gia phát huy tinh thần sáng tạo, dám nghĩ, dám làm, dám chịu trách nhiệm”

“Các luật gia phát huy tinh thần sáng tạo, dám nghĩ, dám làm, dám chịu trách nhiệm”

7 tháng đầu năm 2024, Chi hội Luật gia phường Bưởi đã đạt được nhiều kết quả tích cực, trong đó công tác giáo dục chính trị, tư tưởng cho hội viên được chú trọng.

Hội Luật gia huyện Dầu Tiếng phổ biến Luật Đất đai tới người dân

Hội Luật gia huyện Dầu Tiếng phổ biến Luật Đất đai tới người dân

Các vấn đề về chủ thể sử dụng đất là hộ gia đình, thu hồi đất và giải quyết tranh chấp đất đai… được người dân quan tâm tại Luật Đất đai sửa đổi sắp có hiệu lực.

Đại hội Đại biểu Hội Luật gia Tp.Bảo Lộc lần thứ VII, nhiệm kỳ 2024 - 2029

Đại hội Đại biểu Hội Luật gia Tp.Bảo Lộc lần thứ VII, nhiệm kỳ 2024 - 2029

Chiều ngày 18/7, Hội Luật gia Tp.Bảo Lộc (tỉnh Lâm Đồng) đã tổ chức Đại hội Đại biểu Hội Luật gia lần thứ VII, nhiệm kỳ 2024 – 2029.

Nhiều cá nhân, tập thể Hội Luật gia tỉnh Thanh Hóa được UBND tỉnh tặng bằng khen

Nhiều cá nhân, tập thể Hội Luật gia tỉnh Thanh Hóa được UBND tỉnh tặng bằng khen

Chủ tịch UBND tỉnh Thanh Hóa vừa có quyết định trao tặng bằng khen cho các tập thể và cá nhân thuộc Hội Luật gia tỉnh Thanh Hóa.

Đại hội Chi hội Luật gia Trung tâm tư vấn pháp luật tại TP.HCM

Đại hội Chi hội Luật gia Trung tâm tư vấn pháp luật tại TP.HCM

Luật gia Lương Duy Cường được tín nhiệm bầu giữ chức Chi hội trưởng Chi hội Luật gia Trung tâm tư vấn pháp luật tại TP.HCM.

Xây dựng đội ngũ luật gia giỏi chuyên môn, tận tụy với công lý

Xây dựng đội ngũ luật gia giỏi chuyên môn, tận tụy với công lý

Ngày 12/7, Hội Luật gia quận Tây Hồ (Hà Nội) đã tổ chức thành công Đại hội Đại biểu Hội luật gia quận Tây Hồ lần thứ VII, nhiệm kỳ 2024-2029.

Cụm thi đua số 6 Hội Luật gia Việt Nam: Chú trọng công tác hướng về cơ sở

Cụm thi đua số 6 Hội Luật gia Việt Nam: Chú trọng công tác hướng về cơ sở

TS.Trần Công Phàn đánh giá cao hoạt động của Cụm thi đua số 6, đồng thời nhấn mạnh tầm quan trọng của việc hướng về cơ sở trong công tác Hội Luật gia Việt Nam.

Hội Luật gia Khánh Hòa đóng góp tích cực cho sự phát triển của tỉnh

Hội Luật gia Khánh Hòa đóng góp tích cực cho sự phát triển của tỉnh

Kinh tế xã hội của Khánh Hòa tăng trưởng có sự đóng góp tích cực của Hội Luật gia tỉnh.

Xem thêm
ĐỌC NHIỀU
Đề xuất bỏ làn dừng xe khẩn cấp trên đường Vành đai 3: Phù hợp, nhưng cần nghiên cứu kỹ để kiểm soát tình huống phát sinh
Tin tức thời sự mới nóng 24h

Đề xuất bỏ làn dừng xe khẩn cấp trên đường Vành đai 3: Phù hợp, nhưng cần nghiên cứu kỹ để kiểm soát tình huống phát sinh

Sát hạch cấp GPLX: CSGT chỉ rõ những điều thí sinh cần đặc biệt lưu ý
Tin tức thời sự mới nóng 24h

Sát hạch cấp GPLX: CSGT chỉ rõ những điều thí sinh cần đặc biệt lưu ý

Hà Nội phân luồng đường La Thành thi công Vành đai 1
Tin tức thời sự mới nóng 24h

Hà Nội phân luồng đường La Thành thi công Vành đai 1

Media: Chuyên gia khí tượng nhận định về tình hình mưa lớn trong những ngày tới
Tin tức thời sự mới nóng 24h

Media: Chuyên gia khí tượng nhận định về tình hình mưa lớn trong những ngày tới

Đề xuất thêm trường hợp được miễn phí sử dụng cao tốc
Tin tức thời sự mới nóng 24h

Đề xuất thêm trường hợp được miễn phí sử dụng cao tốc

Hội Luật gia tỉnh Đồng Tháp: Phát huy tinh thần đoàn kết, chủ động sáng tạo, hướng về cơ sở

Hội Luật gia tỉnh Đồng Tháp: Phát huy tinh thần đoàn kết, chủ động sáng tạo, hướng về cơ sở

Ngày 22/10, Hội Luật gia tỉnh Đồng Tháp long trọng tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024-2029.

TS.Trần Công Phàn: Phát huy sức mạnh đại đoàn kết toàn dân

TS.Trần Công Phàn: Phát huy sức mạnh đại đoàn kết toàn dân

TS.Trần Công Phàn – Phó Bí thư Đảng đoàn, Phó Chủ tịch, Tổng thư ký Hội Luật gia Việt Nam, ĐBQH khóa XV, tham gia Đoàn Chủ tịch Ủy ban TWMTTQ Việt Nam khóa X.

Phó Chánh án Nguyễn Văn Tiến làm Chi hội trưởng Chi hội Luật gia Tòa án Nhân dân tối cao

Phó Chánh án Nguyễn Văn Tiến làm Chi hội trưởng Chi hội Luật gia Tòa án Nhân dân tối cao

Ngày 4/10, Chi hội Luật gia Tòa án Nhân dân tối cao long trọng tổ chức Đại hội nhiệm kỳ 2024 – 2029.

4 nhà tái định cư đầu tiên ở Làng Nủ được lắp đặt vào giữa tháng 10

4 nhà tái định cư đầu tiên ở Làng Nủ được lắp đặt vào giữa tháng 10

Theo kế hoạch, ngày 15/10, lực lượng quân đội sẽ lắp đặt 4 ngôi nhà tái định cư đầu tiên cho người dân Làng Nủ.

Hội Luật gia Tp.HCM: Đoàn kết, đổi mới, kỷ cương, phát triển

Hội Luật gia Tp.HCM: Đoàn kết, đổi mới, kỷ cương, phát triển

Trong 2 ngày 19-20/9, Hội Luật gia Tp.HCM long trọng tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ IX, nhiệm kỳ 2024-2029 với chủ đề Đoàn kết, đổi mới, kỷ cương, phát triển.

Hội Luật gia tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu: Nâng cao vai trò, tổ chức hoạt động Hội trong nhiệm kỳ mới

Hội Luật gia tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu: Nâng cao vai trò, tổ chức hoạt động Hội trong nhiệm kỳ mới

Phó Chủ tịch, Tổng Thư ký Hội Luật gia Việt Nam Trần Công Phàn biểu dương những kết quả Hội Luật gia tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu đạt được trong nhiệm kỳ qua.

Hội Luật gia tỉnh Lai Châu: Tiếp tục phát huy tinh thần hướng về cơ sở

Hội Luật gia tỉnh Lai Châu: Tiếp tục phát huy tinh thần hướng về cơ sở

Ngày 13/9, Hội Luật gia tỉnh Lai Châu tổ chức thành công Đại hội đại biểu Hội Luật gia tỉnh Lai Châu lần IV, nhiệm kỳ 2024-2029.

Hội Luật gia tỉnh Sơn La: Hướng hoạt động về cơ sở và tính thiết thực trong công tác hội

Hội Luật gia tỉnh Sơn La: Hướng hoạt động về cơ sở và tính thiết thực trong công tác hội

Ngày 12/9, Hội Luật gia tỉnh Sơn La long trọng tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ III, nhiệm kỳ 2024 - 2029.

Hội Luật gia tỉnh Hưng Yên: Tiếp tục xây dựng Hội ngày càng phát triển vững mạnh

Hội Luật gia tỉnh Hưng Yên: Tiếp tục xây dựng Hội ngày càng phát triển vững mạnh

Phó Chủ tịch Hội Luật gia Việt Nam đánh giá cao những thành tựu mà các cấp Hội Luật gia tỉnh Hưng Yên đạt được, nhấn mạnh một số nội dung trọng tâm cần triển khai.

Hội Luật gia Việt Nam góp phần đấu tranh bảo vệ lợi ích quốc gia, dân tộc bằng hoạt động đối ngoại

Hội Luật gia Việt Nam góp phần đấu tranh bảo vệ lợi ích quốc gia, dân tộc bằng hoạt động đối ngoại

Chủ tịch Nguyễn Văn Quyền khẳng định hoạt động đối ngoại và hợp tác quốc tế của Hội Luật gia Việt Nam đã phát triển vượt bậc, đạt nhiều thành tựu to lớn.

Hội Luật gia Việt Nam tham gia Đại hội Hiệp hội Luật gia Châu Á - Thái Bình Dương (COLAP) lần thứ II

Hội Luật gia Việt Nam tham gia Đại hội Hiệp hội Luật gia Châu Á - Thái Bình Dương (COLAP) lần thứ II

Đại hội Hiệp hội Luật gia Châu Á - Thái Bình Dương (COLAP) lần thứ II được tổ chức tại Tokyo, Nhật Bản.

Chi hội Luật gia Học viện Tư pháp phát huy lợi thế trong lĩnh vực pháp luật

Chi hội Luật gia Học viện Tư pháp phát huy lợi thế trong lĩnh vực pháp luật

Chiều ngày 29/8, Chi hội Luật gia Học viện Tư pháp đã tổ chức thành công Đại hội toàn thể hội viên lần thứ I, nhiệm kỳ 2024-2029.

Hội Luật gia tỉnh Cao Bằng: Chủ động hơn nữa trong công tác Hội

Hội Luật gia tỉnh Cao Bằng: Chủ động hơn nữa trong công tác Hội

Sáng 28/8, Hội Luật gia tỉnh Cao Bằng long trọng tổ chức Đại hội đại biểu Hội Luật gia tỉnh Cao Bằng khóa VI (nhiệm kỳ 2024-2029).

Hội Luật gia tỉnh Bình Thuận: Đẩy mạnh công tác phổ biến, giáo dục pháp luật

Hội Luật gia tỉnh Bình Thuận: Đẩy mạnh công tác phổ biến, giáo dục pháp luật

Ngày 27/8, Hội Luật gia tỉnh Bình Thuận tổ chức Đại hội Hội Luật gia tỉnh lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2024 -2029.

Hội Luật gia tỉnh Ninh Bình: Tiếp tục kiện toàn, phát triển hơn nữa các cấp hội

Hội Luật gia tỉnh Ninh Bình: Tiếp tục kiện toàn, phát triển hơn nữa các cấp hội

Đó là một trong những ý kiến chỉ đạo của TS. Nguyễn Văn Quyền - Chủ tịch Hội Luật gia Việt Nam tại Đại hội đại biểu Hội Luật gia tỉnh Ninh Bình lần thứ VII.

Đại hội đại biểu Hội Luật gia tỉnh Bạc Liêu nhiệm kỳ 2024 - 2029

Đại hội đại biểu Hội Luật gia tỉnh Bạc Liêu nhiệm kỳ 2024 - 2029

Ngày 23/8, tại Tp.Bạc Liêu, Hội Luật gia tỉnh Bạc Liêu tổ chức Đại hội đại biểu Hội Luật gia tỉnh Bạc Liêu lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024 - 2029.

TS. Trần Công Phàn nêu những tồn tại, bất cập trong việc quản lý, sử dụng nguồn tài nguyên đất

TS. Trần Công Phàn nêu những tồn tại, bất cập trong việc quản lý, sử dụng nguồn tài nguyên đất

Phó Chủ tịch Hội Luật Gia Việt Nam cho rằng giai đoạn vừa qua hiệu quả khai thác, sử dụng đất đai một số chỗ chưa cao, còn nhiều hạn chế....

Nâng cao hiệu quả thực thi Luật Đất đai: Cần sự vào cuộc của hệ thống chính trị

Nâng cao hiệu quả thực thi Luật Đất đai: Cần sự vào cuộc của hệ thống chính trị

Theo Chủ tịch Hội Luật gia Việt Nam Nguyễn Văn Quyền, Luật Đất đai (sửa đổi) là đạo luật quan trọng, tác động đến mọi mặt của xã hội.

Hội Luật gia thành phố Đà Nẵng là điểm sáng, tấm gương cho các hội luật gia khác

Hội Luật gia thành phố Đà Nẵng là điểm sáng, tấm gương cho các hội luật gia khác

Ngày 7/8, Hội Luật gia thành phố Đà Nẵng đã tổ chức Đại hội Đại biểu lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2024-2029.

Sự quan tâm của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng với giới luật gia

Sự quan tâm của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng với giới luật gia

Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng là nhà lãnh đạo kiệt xuất, mẫu mực, có tầm vóc thời đại và sức ảnh hưởng lớn của Đảng và Nhà nước ta.

Hội Luật gia Việt Nam viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng

Hội Luật gia Việt Nam viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng

Hội Luật gia Việt Nam viếng Đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam.

Hội Luật gia Việt Nam dâng hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ nhân dịp 27/7

Hội Luật gia Việt Nam dâng hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ nhân dịp 27/7

Trong không khí trang nghiêm, đoàn đại biểu Hội Luật gia Việt Nam kính cẩn nghiêng mình tưởng niệm, bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với các anh hùng liệt sĩ.

“Các luật gia phát huy tinh thần sáng tạo, dám nghĩ, dám làm, dám chịu trách nhiệm”

“Các luật gia phát huy tinh thần sáng tạo, dám nghĩ, dám làm, dám chịu trách nhiệm”

7 tháng đầu năm 2024, Chi hội Luật gia phường Bưởi đã đạt được nhiều kết quả tích cực, trong đó công tác giáo dục chính trị, tư tưởng cho hội viên được chú trọng.

Hội Luật gia huyện Dầu Tiếng phổ biến Luật Đất đai tới người dân

Hội Luật gia huyện Dầu Tiếng phổ biến Luật Đất đai tới người dân

Các vấn đề về chủ thể sử dụng đất là hộ gia đình, thu hồi đất và giải quyết tranh chấp đất đai… được người dân quan tâm tại Luật Đất đai sửa đổi sắp có hiệu lực.

Đại hội Đại biểu Hội Luật gia Tp.Bảo Lộc lần thứ VII, nhiệm kỳ 2024 - 2029

Đại hội Đại biểu Hội Luật gia Tp.Bảo Lộc lần thứ VII, nhiệm kỳ 2024 - 2029

Chiều ngày 18/7, Hội Luật gia Tp.Bảo Lộc (tỉnh Lâm Đồng) đã tổ chức Đại hội Đại biểu Hội Luật gia lần thứ VII, nhiệm kỳ 2024 – 2029.

Nhiều cá nhân, tập thể Hội Luật gia tỉnh Thanh Hóa được UBND tỉnh tặng bằng khen

Nhiều cá nhân, tập thể Hội Luật gia tỉnh Thanh Hóa được UBND tỉnh tặng bằng khen

Chủ tịch UBND tỉnh Thanh Hóa vừa có quyết định trao tặng bằng khen cho các tập thể và cá nhân thuộc Hội Luật gia tỉnh Thanh Hóa.

Đại hội Chi hội Luật gia Trung tâm tư vấn pháp luật tại TP.HCM

Đại hội Chi hội Luật gia Trung tâm tư vấn pháp luật tại TP.HCM

Luật gia Lương Duy Cường được tín nhiệm bầu giữ chức Chi hội trưởng Chi hội Luật gia Trung tâm tư vấn pháp luật tại TP.HCM.

Xây dựng đội ngũ luật gia giỏi chuyên môn, tận tụy với công lý

Xây dựng đội ngũ luật gia giỏi chuyên môn, tận tụy với công lý

Ngày 12/7, Hội Luật gia quận Tây Hồ (Hà Nội) đã tổ chức thành công Đại hội Đại biểu Hội luật gia quận Tây Hồ lần thứ VII, nhiệm kỳ 2024-2029.

Cụm thi đua số 6 Hội Luật gia Việt Nam: Chú trọng công tác hướng về cơ sở

Cụm thi đua số 6 Hội Luật gia Việt Nam: Chú trọng công tác hướng về cơ sở

TS.Trần Công Phàn đánh giá cao hoạt động của Cụm thi đua số 6, đồng thời nhấn mạnh tầm quan trọng của việc hướng về cơ sở trong công tác Hội Luật gia Việt Nam.

Hội Luật gia Khánh Hòa đóng góp tích cực cho sự phát triển của tỉnh

Hội Luật gia Khánh Hòa đóng góp tích cực cho sự phát triển của tỉnh

Kinh tế xã hội của Khánh Hòa tăng trưởng có sự đóng góp tích cực của Hội Luật gia tỉnh.

Xem thêm
Tạp chí Đời sống và Pháp luật
Website của Tạp chí Đời sống và Pháp luật - https://doisongphapluat.com.vn
Giấy phép số 33/GP-TTĐT do Bộ Thông tin và Truyền thông cấp.
Tổng biên tập Tạp chí Đời sống và Pháp luật: Phạm Quốc Huy
Phó ban thư ký phụ trách: Nguyễn Quang Trung
Chỉ được dẫn nguồn khi được chấp thuận bằng văn bản từ Tạp chí Đời sống và Pháp luật.
Báo giá quảng cáo
Ms Linh 098 9033388
DMCA
Tầng 4, Tòa tháp Ngôi Sao - Star Tower, đường Dương Đình Nghệ - Phường Cầu Giấy - Hà Nội.
0912312519
[email protected]
Đầu trang
Quản lý và xuất bản bởi Đời sống & Pháp luật
Đăng ký nhận thông báo!

Để cập nhật những tin tức mới nhất. Bạn có thể tắt bất cứ lúc nào.